Bệnh viện Đa khoa tỉnh tổ chức Ngày hội Xuân hồng năm 2015
(BĐ) - Để có đủ lượng máu cấp cứu và điều trị cho bệnh nhân sau Tết Nguyên đán, đồng thời lập thành tích chào mừng 60 năm Ngày Thầy thuốc Việt Nam (27.2.1955-27.2.2015), sáng 26.2, Đoàn Thanh niên Bệnh viện Đa khoa tỉnh phối hợp với Trung tâm Huyết học - Truyền máu tổ chức Ngày hội Xuân hồng năm 2015.
Tham gia Ngày hội có 70 đoàn viên thanh niên là các y - bác sĩ công tác tại các khoa, phòng của bệnh viện (ảnh). Kết quả, Ngày hội đã thu được 67 đơn vị máu.
Được biết, trong những ngày nghỉ Tết Nguyên đán vừa qua, Trung tâm Huyết học - Truyền máu đã cung cấp hơn 200 đơn vị máu phục vụ nhu cầu cấp cứu và điều trị cho bệnh nhân.
BÌNH PHƯƠNG