An Lão: Bông đót được mùa, được giá
Vụ khai thác bông đót dưới tán rừng huyện An Lão năm nay gặp thời tiết thuận lợi, đót trổ bông đều và nhiều hơn so với mọi năm. Hiện bông đót đang được mùa, giá cả ổn định nên từ khoảng mùng 3 Tết đến nay, mỗi ngày trên địa bàn huyện có hàng trăm người vào rừng khai thác đót để bán. Những người chuyên mua bán bông đót cho biết: Bình quân mỗi ngày một người vào rừng có thể khai thác được 20-25kg bông đót, với giá 6.000đ/kg, một ngày mỗi người có thể thu nhập từ 120 ngàn đồng đến 150 ngàn đồng. Riêng những người có kinh nghiệm đi rừng và khai thác bông đót, mức thu nhập có thể lên đến 200 ngàn đồng - 250 ngàn đồng.
HOÀNG NAM QUỐC