NHỊP CẦU NHÂN ÁI
Qua các thông tin về những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên mục “Nhịp cầu nhân ái” báo Bình Định, bạn đọc và những người hảo tâm đã nhờ tòa soạn chuyển tiền giúp đỡ, gồm:
+ Chị Châu Ngọc Cẩm, 96 Ngô Mây, TP Quy Nhơn, giúp anh Phạm Ngọc Phúc, thôn Tư Cung, xã Phước Thắng, huyện Tuy Phước, cả nhà bị bệnh hiểm nghèo: 800 ngàn đồng; giúp chị Nguyễn Thị Lợi, xóm 1, thôn Đệ Đức 3, xã Hoài Tân, huyện Hoài Nhơn, bị ung thư dạ dày: 800 ngàn đồng; giúp anh Nguyễn Đức Huệ, thôn Thái Lai, xã Hoài Xuân, huyện Hoài Nhơn, bị tai nạn lao động: 1 triệu đồng; giúp ông Nguyễn Minh Trung, tổ 21, khu vực 5, phường Lê Lợi, TP Quy Nhơn có con bị tâm thần: 1 triệu đồng.
+ Bạn đọc ở TP Quy Nhơn giúp cháu Lương Thị Diễm, xóm Lý Động, thôn An Hiệp, xã Hoài Mỹ, huyện Hoài Nhơn, bị bệnh hiểm nghèo: 200 ngàn đồng; giúp cháu Lê Thị Mỹ Phương, đội 3, xóm 5, thôn Mỹ Thành, xã Ân Mỹ, huyện Hoài Ân, bị khuyết tật: 200 ngàn đồng.
+ Bà Nguyễn Thị Kỉnh, 1C Hai Bà Trưng, TP Quy Nhơn, giúp ông Nguyễn Minh Trung, phường Lê Lợi, TP Quy Nhơn có con bệnh tâm thần: 500 ngàn đồng.
+ Chị Đặng Thanh Sơn, 08 Bùi Thị Xuân, TP Quy Nhơn giúp anh Đỗ Thành Vĩnh, tổ 1, khu vực 2, phường Nhơn Phú, TP Quy Nhơn, vợ bệnh tâm thần: 500 ngàn đồng; giúp cháu Đặng Hồ Tường Vy, tổ 1, khu vực 8, phường Nhơn Phú, TP Quy Nhơn, mồ côi mẹ, ở với bà nội: 500 ngàn đồng.
+ Cụ Nguyễn Thị Bảy, 64 Bùi Thị Xuân, TP Quy Nhơn giúp chị Nguyễn Thị Hiểu, thôn Xuân Bắc, xã An Hoà, huyện An Lão, nuôi 2 con bị TNGT: 400 ngàn đồng.
Số tiền giúp đỡ các trường hợp có hoàn cảnh khó khăn của các nhà hảo tâm đã và đang được “Nhịp cầu nhân ái” báo Bình Định chuyển đến đúng đối tượng.
B.B.Đ