Hội Sự nghiệp Từ thiện Minh Đức:
Khám bệnh, phát thuốc, tặng quà cho hơn 6.000 đồng bào ở huyện Vĩnh Thạnh
Ngày 7.3, Hội Sự nghiệp Từ thiện Minh Đức cùng 200 y, bác sĩ, nha sĩ, điều dưỡng viên thuộc các bệnh viện ở TP Hồ Chí Minh, Hà Nội, Đà Lạt cùng nhiều đồng bào Phật tử, thiện nguyện viên tổ chức khám bệnh, phát thuốc, chữa răng, mổ mắt, tặng quà, cắt tóc miễn phí cho hơn 6.000 đồng bào nghèo tại huyện Vĩnh Thạnh.
Trong khuôn khổ chương trình, Hội trao tặng 600 cặp kính thuốc các loại; 100 xe lăn, 10 ghế bại não, 100 gậy chống và 300 chiếc răng giả. Chương trình còn tặng 5.000 phần quà cho người nghèo và tặng thẻ bảo hiểm cho các trường hợp khó khăn bị bệnh phải điều trị lâu ngày.
XUÂN DŨNG