142 bệnh nhân được khám tầm soát bệnh glôcôm miễn phí
(BĐ) - Trong hai ngày 12 và 13.3, Bệnh viện Mắt tỉnh đã tổ chức khám tầm soát bệnh glôcôm, tư vấn miễn phí cho 142 bệnh nhân là những người trên 50 tuổi, nghi ngờ có mắc bệnh glôcôm hoặc có bố mẹ, anh chị em ruột đã mắc bệnh glôcôm (ảnh). Các bệnh nhân có chẩn đoán xác định và cần can thiệp đều được Bệnh viện điều trị miễn phí.
Theo thống kê của Bệnh viện Mắt tỉnh Bình Định, hai tháng đầu năm 2015, Bệnh viện đã khám, điều trị cho hơn 6.400 lượt bệnh nhân mắc bệnh đục thủy tinh thể, glôcôm, cận thị, viễn thị, loạn thị… Trong đó có 398 người mắc bệnh glôcôm.
MAI LÂM