Thành lập Trung tâm hoạt động Thanh thiếu nhi cấp huyện
UBND tỉnh vừa ban hành văn bản số 948/UBND-VX ngày 12.3.2015 về việc thành lập Trung tâm hoạt động Thanh thiếu nhi cấp huyện do Huyện đoàn quản lý.
Theo đó, Trung tâm hoạt động Thanh thiếu nhi cấp huyện là đơn vị sự nghiệp công lập, có thu, trực thuộc các huyện, thị, thành đoàn, có tư cách pháp nhân, con dấu và tài khoản riêng theo quy định của pháp luật. Bộ máy quản lý của Trung tâm gồm giám đốc, 1 phó giám đốc và 1 cán bộ chuyên môn do cán bộ huyện, thị, thành đoàn kiêm nhiệm.
UBND tỉnh giao UBND các huyện, thị xã, thành phố quyết định thành lập Trung tâm hoạt động Thanh thiếu nhi cấp huyện và giao cho Huyện đoàn quản lý, sử dụng trong quý I năm 2015.
MỘC LAN