Trao tặng phòng Nha cho Trung tâm Y tế huyện An Lão
(BĐ) - Sáng 23.3, tại thị trấn An Lão (huyện An Lão), Bệnh viện Răng-Hàm-Mặt Trung ương TP Hồ Chí Minh (Bệnh viện RHM TƯ TPHCM) phối hợp với TP Hồ Chí Minh, Tỉnh đoàn Bình Định tổ chức trao tặng phòng Nha cho Trung tâm Y tế huyện An Lão.
Phòng Nha được trao tặng có diện tích 20 m2, trang bị nhiều dụng cụ, trang thiết bị hiện đại như: Ghế nha khoa, máy nén khí, máy cạo vôi răng, đèn trám halogen…trị giá hơn 200 triệu đồng (ảnh). Chi phí thực hiện chương trình này trích từ nguồn kinh phí của chương trình Chỉ đạo tuyến và đóng góp của cán bộ, công nhân viên chức Bệnh viện RHM TƯ TPHCM. Với Phòng Nha vừa được hỗ trợ, Trung tâm Y tế huyện An Lão sẽ có thêm điều kiện thuận lợi để triển khai dịch vụ khám và điều trị các bệnh về răng miệng cho nhân dân.
Cùng ngày, tại UBND xã An Hưng, huyện An Lão, Ban Thường vụ Tỉnh đoàn cũng đã phối hợp với Bệnh viện Chợ Rẫy và Bệnh viện RHM TƯ TPHCM tổ chức khám bệnh, cấp thuốc miễn phí cho 700 người dân có hoàn cảnh khó khăn tại địa phương.
Tin, ảnh: NGUYỄN HỒNG PHÚC