Tin vắn 24.3
* Trưa 23.3, Gia đình Thiện Tâm Phú Võ Bình - Việt kiều ở Mỹ, quê gốc ở thôn Phụng Du 1, xã Hoài Hảo, huyện Hoài Nhơn đã tài trợ 1,8 triệu đồng để CLB Người tình nguyện CTĐ huyện Hoài Nhơn cùng Trung tâm Y tế huyện Hoài Nhơn đóng tại Tam Quan (TTYT Tam Quan) tổ chức nấu và trao 120 suất cơm tình thương (15.000đồng/suất) tặng bệnh nhân nghèo và người nhà bệnh nhân nghèo đang điều trị, chăm sóc tại TTYT Tam Quan. Được biết Gia đình Thiện Tâm Phú Võ Bình đã chuyển đủ tiền để CLB và Trung tâm tổ chức nấu và trao 12 bữa cơm tình thương, sử dụng từ tháng 3.2015 trở đi.
MINH HOÀNG
* Trong 2 ngày 23 và 24.3, Viện KSND tỉnh phối hợp với Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh tổ chức kiểm sát tại Nhà tạm giữ, Trại tạm giam và thi hành án hình sự ở huyện Hoài Ân và Phù Mỹ. Nội dung kiểm sát bao gồm: kiểm sát việc thực hiện chế độ thăm gặp, nhận quà, kiểm sát nơi tạm giữ, tạm giam và bị án chấp hành án phạt tù.
NGUYỄN SƠN
* Ngày 22.3, Hội đồng đội huyện phối hợp Phòng GD-ĐT huyện Tây Sơn tổ chức Liên hoan các đội tuyên truyền măng non cho học sinh bậc THCS năm 2015. Có 15 đội thuộc 15 trường THCS tham gia. Chung cuộc, Liên đội THCS Võ Xán đoạt giải Nhất toàn đoàn.
NGỌC HÀ
* Ngày 22.3, Huyện đoàn - Hội LHTN Việt Nam huyện Phù Cát tổ chức Liên hoan các nhóm tuyên truyền ca khúc cách mạng lần thứ 2. Có hơn 300 học sinh thuộc 6 trường THPT trên địa bàn huyện tham gia liên hoan. Kết quả, Ban Tổ chức đã trao giải Nhất cho Trường THPT số 1 Phù Cát, Trường THPT Nguyễn Hữu Quang đoạt giải Nhì và Trường THPT Nguyễn Hồng Đạo đoạt giải Ba.
TRƯỜNG GIANG