Hội CTĐ tỉnh vận động hơn 8,3 tỷ đồng trong Quí 1/2015
Ngày 25.3, tại Hội trường Hội CTĐ TP. Quy Nhơn, Hội CTĐ tỉnh đã tổ chức Hội nghị trực báo công tác Hội quý 1 - 2015.
Hội nghị đã nghe các huyện, thị xã, thành phố, các Câu lạc bộ người tình nguyện các huyện, thị xã, thành phố đã báo cáo kết quả công tác Hội Quí 1 và phong trào "Tết vì người nghèo và nạn nhân chất độc da cam" Xuân Ất mùi 2015 và phương hướng hoạt động quý 2 - 2015. Đồng chí Hà Văn Cát đã đánh giá cao vai trò hoạt động của các cấp Hội trong thời gian qua, đặc biệt trong Quí 1/2015 các cấp Hội trong tỉnh đã huy động được hơn 8,3 tỷ đồng để giúp đỡ các đối tượng dễ bị tổn thương,... Đồng chí Hà Văn Cát đã triển khai các nhiệm vụ trọng tâm công tác trong quý 2 - 2015.
Dịp này, Hội CTĐ tỉnh đã khen thưởng cho 7 huyện, thị xã, thành phố đã có thành tích dẫn đầu phong trào "Tết vì người nghèo và nạn nhân chất độc da cam" Xuân Ất mùi 2015 và đạt hơn 200% kế hoạch chỉ tiêu được giao: Hoài Nhơn, Quy Nhơn, An Nhơn, Hoài Ân, Vĩnh Thạnh, Vân Canh và Phù Cát.
Tin, ảnh: Nguyễn Hữu Thanh (Hội CTĐ tỉnh)