Giải võ cổ truyền và boxing tranh đai vô địch Let’s Việt 2013:
Võ Duy Thanh thắng knock-out trận đầu
Ngày 18.5, Giải võ cổ truyền và boxing tranh đai vô địch Let’s Việt 2013 đã khai mạc tại Nhà thi đấu Quân khu 7 (TP Hồ Chí Minh). Trong ngày thi đấu đầu tiên của giải đã có 6 trận đấu diễn ra (đều được truyền hình trực tiếp trên kênh VTC9 - Let’s Việt). Trong đó, ở hạng cân 57kg, võ sĩ Võ Duy Thanh (đội tuyển võ cổ truyền Bình Định) đã giành chiến thắng knock-out trước võ sĩ Phạm Văn Tiến (Bình Thuận) khi hiệp đấu thứ 3 diễn ra được 2 phút 30 giây. Những cú ra đòn chính xác liên tiếp của Duy Thanh khiến đối thủ không thể trụ vững đến hết thời gian của trận đấu. Với chiến thắng này, Võ Duy Thanh có lợi thế lớn trong việc tìm chiếc vé vào bán kết hạng cân 57kg.
Đây là giải đấu do Tổng cục TDTT, Liên đoàn Võ thuật Quân đội nhân dân Việt Nam, Liên đoàn võ thuật cổ truyền Việt Nam và Lasta Mutimedia JSC phối hợp tổ chức nhằm tạo sân chơi cho các tay đấm võ cổ truyền.
LÊ CƯỜNG