Cựu chiến binh Sư đoàn Sao Vàng tặng quà tại Hoài Ân
Từ ngày 5 đến 10.4, đoàn Cựu chiến binh Tiểu đoàn 40 đặc công thuộc Sư đoàn Sao Vàng anh hùng đã về thăm lại chiến trường xưa tại Hoài Ân.
Đoàn đã về thăm dốc Bà Bơi tại thôn T2 xã Bók Tới - nơi thành lập Sư đoàn Sao Vàng vào ngày 2.9.1965; viếng và dâng hương tại các nghĩa trang liệt sĩ huyện Hoài Ân; đồng thời, khám bệnh, cấp thuốc cho 2.450 lượt bệnh nhân nghèo và tặng 215 suất quà cho nhân dân xã Ân Tường Tây, với tổng trị giá 220 triệu đồng.
VĂN HÙNG