An Nhơn huấn luyện quân sự cho lực lượng dân quân tự vệ năm thứ nhất 2015
Từ 1.4 đến 15.4, Ban Chỉ huy Quân sự thị xã An Nhơn tổ chức huấn luyện quân sự cho lực lượng dân quân tự vệ năm thứ nhất 2015 (ảnh). Tham gia huấn luyện có 284 dân quân tự vệ năm thứ nhất, chia thành 3 cụm huấn luyện (mỗi cụm 5 xã, phường).
Trong thời gian huấn luyện, các học viên sẽ được trang bị các nội dung cơ bản về Pháp lệnh Dân quân tự vệ , chiến lược diễn biến hòa bình của các thế lực thù địch; quan điểm chính sách dân tộc, tôn giáo của Đảng và Nhà nước ta; tình hình kinh tế, chính trị, văn hóa - xã hội, quốc phòng - an ninh địa phương… Đồng thời, thực hành điều lệnh đội ngũ, cách đối phó, phòng tránh vũ khí công nghệ cao; kỹ thuật chiến đấu bộ binh, bắn súng, ném lựu đạn xa trúng hướng; công cụ ngụy trang; các tư thế động tác cơ bản chiến đấu trên chiến trường…
Sau thời gian huấn luyện, học viên được hướng dẫn ôn luyện, kiểm tra kỹ thuật bắn súng, ném lựu đạn và điều lệnh đội ngũ.
XUÂN THỨC