Bị bắt sau hơn 2 tháng đâm mù mắt người khác
(BĐ)- Sáng 20.5, CA huyện Tuy Phước thực hiện lệnh bắt tạm giam thời hạn 4 tháng đối với bị can Hồ Minh Thành (20 tuổi, ở xóm Cây Dúi, thôn An Hòa 2, xã Phước An, huyện Tuy Phước) để làm rõ về hành vi “Cố ý gây thương tích”.
Trước đó khoảng hơn 2 tháng, vào chiều tối 26.2, do mâu thuẫn cá nhân, Thành đã dùng dao đâm vào mắt phải của anh Võ Tấn Hạt (34 tuổi, ở xã Phước Thành) khi anh này về thăm mẹ ruột của mình (ở cùng địa phương với Thành) làm anh Hạt bị hỏng hoàn toàn mắt phải. Anh Hạt làm nghề lái xe ben, đã lập gia đình và có 1 con nhỏ mới 19 tháng tuổi.
THU HÀ