Hơn 4,6 tỉ đồng mua sắm hàng hóa, dịch vụ phục vụ bệnh nhân tại BVĐK tỉnh
(BĐ) - Phó Chủ tịch UBND tỉnh Mai Thanh Thắng vừa ký quyết định phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu mua sắm hàng hóa, dịch vụ đáp ứng nhu cầu phục vụ bệnh nhân năm 2015 tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh.
Theo đó, có 5 gói thầu với tổng giá trị hơn 4,6 tỉ đồng. Cụ thể, mua túi nhựa đựng rác thải sinh hoạt, rác thải y tế, đựng thuốc và đồ dùng (hơn 1,3 tỉ đồng); mua giấy in A4, A3 và giấy than cấp cho các khoa, phòng (hơn 842 triệu đồng); mua chiếu giường bệnh (hơn 215 triệu đồng); dịch vụ dọn dẹp làm sạch các khoa, phòng (gần 1,4 tỉ đồng).
Nguồn vốn thực hiện là ngân sách nhà nước, nguồn thu viện phí, nguồn quỹ Bảo hiểm Y tế và các nguồn kinh phí hợp pháp khác của đơn vị.
M.LÂM