Hội nghị giao ban trực tuyến nhiệm vụ huấn luyện năm 2015
Trong quý I.2015, LLVT tỉnh đã triển khai và hoàn thành tốt các nhiệm vụ huấn luyện, sẵn sàng chiến đấu như: tham gia tập huấn Quân khu, tổ chức tập huấn cấp tỉnh, tuyển quân đợt 1 năm 2015, tổ chức Lễ ra quân huấn luyện năm 2015 ở các cấp đúng quy định. Đây là những nội dung cơ bản được Bộ CHQS tỉnh báo cáo tại Hội nghị giao ban trực tuyến nhiệm vụ huấn luyện quý I.2015, do Bộ Tổng Tham mưu, Bộ Quốc phòng, tổ chức.
Tham dự hội nghị tại điểm cầu Bộ CHQS tỉnh có lãnh đạo Bộ CHQS tỉnh, Lữ đoàn Pháo binh 572, Lữ đoàn Pháo Phòng không 573, Hải đoàn Biên phòng 48, Bộ Chỉ huy BĐBP tỉnh và ban CHQS 11 huyện, thị xã, thành phố.
Về nhiệm vụ huấn luyện trong quý II.2015, Bộ CHQS tỉnh yêu cầu các cơ quan, đơn vị tổ chức huấn luyện cho các đối tượng đúng, đủ nội dung theo kế hoạch đã được phê duyệt, đạt chất lượng; tổ chức bồi dưỡng kiến thức quốc phòng an ninh, giáo dục quốc phòng an ninh cho các đối tượng theo kế hoạch; tham gia tập huấn quân sự - quốc phòng do Quân khu tổ chức; chuẩn bị và chỉ đạo các đơn vị cơ sở tổ chức hội thao TDTT cấp cơ sở, tích cực đầu tư xây dựng cảnh quan môi trường, nơi ăn ở bảo đảm xanh, sạch, đẹp, duy trì và thực hiện nghiêm lễ tiết tác phong quân nhân, các quy định về trực sẵn sàng chiến đấu...
THANH PHÚC