Tin vắn ngày 10.4
* Sáng 10.4, Hội Bảo trợ người khuyết tật và trẻ mồ côi tỉnh phối hợp với Văn phòng Dự án DAI tổ chức khai mạc lớp tập huấn nhằm nâng cao kỹ năng nghề công tác xã hội, lập và quản lý Dự án và nghiệp vụ công tác Hội cho đội ngũ làm công tác bảo trợ xã hội cấp huyện và nhóm người khuyết tật ở cơ sở.
LA ÁNH
* Sáng 10.4, bà Nguyễn Thị Nhàn (Việt kiều Mỹ, quê ở xã Cát Tường), thông qua CLB Người tình nguyện Chữ thập đỏ huyện Phù Cát, đã hỗ trợ cho anh Nguyễn Bá Trí (25 tuổi, ở thôn Hòa Hội, xã Cát Hanh) 20 triệu đồng để chữa bệnh. Anh Trí bị bệnh hở van 2 lá, tăng áp phổi, đang chờ phẫu thuật tại Bệnh viện Trung ương Huế. Trước đó, ngày 9.4, bà Nhàn và CLB Người tình nguyện Chữ thập đỏ huyện Phù Cát đã đến thăm, tặng 300 USD cho cháu Trần Phan Tấn Ðạt (1 tháng rưỡi, ở thôn Hòa Ðại, xã Cát Hiệp, bị mất mẹ sau 3 ngày sinh). Công ty sữa Nutifood cũng hỗ trợ cho gia đình cháu Ðạt mỗi tháng 4 lon sữa Nuti IQ trị giá gần 2 triệu đồng.
TÔ NGUYỆT
* Sau thời gian ở mức thấp, giá heo giống trên địa bàn tỉnh ta đã tăng trở lại. Thời điểm hiện nay, giá heo giống đang được thương lái thu mua trên địa bàn thị xã An Nhơn, Tuy Phước, Phù Cát… dao động từ 68.000 - 72.000 đồng/kg; tăng bình quân từ 8.000 - 10.000 đồng/kg so với thời điểm tháng 1.2015. Theo các thương lái, giá heo giống tăng mạnh trở lại là do hiện nay nhiều hộ dân đã bắt đầu tái đàn sau một thời gian tạm lắng vì giá heo thịt sụt giảm mạnh.
T.LỢI