Ngày hội “Thiếu nhi Bình Định - Rèn đức luyện tài - Tiếp bước cha anh” năm 2015
(BĐ) - Ngày 11.4, tại thị xã An Nhơn, Hội đồng Đội tỉnh đã tổ chức Lễ khai mạc Ngày hội “Thiếu nhi Bình Định - Rèn đức luyện tài - Tiếp bước cha anh” và Hội thi “Chúng em kể chuyện Bác Hồ” năm 2015, với sự tham gia của gần 150 em thiếu nhi đến từ 11 huyện, thị xã, thành phố trong tỉnh.
Tiết mục dự thi Liên hoan các đội tuyên truyền măng non “Hào khí xuân đất võ” của huyện Tây Sơn
Ngày hội năm nay sẽ diễn ra các hoạt động như: Hội thi “Chúng em kể chuyện Bác Hồ”; Liên hoan các đội tuyên truyền măng non; triển lãm báo tường, báo ảnh của các đơn vị; trao tặng xe đạp cho các em thiếu nhi hoàn cảnh khó khăn.
Ngày hội “Thiếu nhi Bình Định - Rèn đức luyện tài - Tiếp bước cha anh” năm 2015 nhằm tạo sân chơi vui tươi, bổ ích; tạo môi trường lành mạnh giúp các em rèn luyện nhân cách, phát triển năng khiếu; giáo dục các em trở thành con ngoan, trò giỏi, đội viên tốt, cháu ngoan Bác Hồ. Qua đó, kêu gọi các cấp, các ngành và toàn xã hội thực hiện tốt công tác bảo vệ, chăm sóc và giáo dục thiếu niên, nhi đồng.
Dự kiến Ngày hội sẽ bế mạc, tổng kết và trao giải vào tối cùng ngày.
NGUYỄN HỒNG PHÚC