Công an phường vận động giúp đỡ đồng đội
Ngày 14.4, Công an phường Ngô Mây, TP.Quy Nhơn đã đến thăm, trao tặng số tiền 2,6 triệu đồng cho ông Lưu Văn Thanh (SN 1964, trú KV11 phường Ngô Mây).
Ông Thanh nguyên là cán bộ phòng Cảnh sát bảo vệ Công an tỉnh từ năm 1983 đến năm1994, do bị tai nạn lao động nên đã nghỉ hưu trước tuổi, những năm gần đây bị bệnh suy thận, kinh tế gia đình gặp rất nhiều khó khăn. Công an phường Ngô Mây thường xuyên quan tâm thăm hỏi, quyên góp trong CBCS đơn vị và vận động các nhà hảo tâm ở địa phương để giúp đỡ ông Thanh chữa bệnh.
Hồng Ngọc