TRƯỜNG THCS&THPT ISCHOOL QUY NHƠN:
Tổ chức Hội thi vẽ tranh cho giáo viên, học sinh
(BĐ) - Ngày 2.5, Trường THCS&THPT Ischool Quy Nhơn đã tổ chức Hội thi vẽ tranh năm 2015. Gần 900 học sinh và giáo viên toàn trường cùng một số học sinh Trường Tiểu học số 1 Nhơn Phú (TP Quy Nhơn) đã tham gia thể hiện tác phẩm của mình theo chủ đề tự do trong 2 giờ (ảnh). Ban giám khảo Hội thi là các giảng viên mỹ thuật đến từ Trường Trung học VHNT Bình Định.
Kết thúc Hội thi, Ban tổ chức đã trao 1 giải Nhất, 2 giải Nhì, 5 giải Ba và 12 giải Khuyến khích. Giải Nhất Hội thi đã thuộc về Trần Dương Thu Sang, học sinh lớp 12A3 với tác phẩm Khát vọng về một thành phố xanh-sạch-đẹp.
Trường THCS&THPT Ischool Quy Nhơn tổ chức Hội thi vẽ tranh nhằm tạo điều kiện cho giáo viên và học sinh giao lưu, thể hiện năng khiếu hội họa; qua đó tôn vinh nét đẹp trí tuệ, lối sống đẹp của môi trường giáo dục, rèn kỹ năng mềm cho học sinh.
Tin, ảnh: NGỌC TÚ