11 tỉ đồng xây dựng công trình hạ tầng khu dân cư nông thôn xã Cát Tiến
(BĐ) - UBND tỉnh vừa có quyết định phê duyệt đầu tư công trình hạ tầng khu dân cư nông thôn xã Cát Tiến (huyện Phù Cát). Theo đó, công trình có diện tích 2,7 ha; bao gồm nhiều hạng mục như san nền mặt bằng, đường giao thông nội bộ, hệ thống thoát nước mưa, hệ thống cấp nước và hệ thống cấp điện. Công trình có tổng mức đầu tư là 11 tỉ đồng, trong đó, vốn ngân sách tỉnh hỗ trợ 7 tỉ đồng, phần vốn còn lại sử dụng ngân sách của địa phương và các nguồn vốn hợp pháp khác. Thời gian thực hiện từ năm 2015-2016.
Việc đầu tư hạ tầng khu dân cư nông thôn xã Cát Tiến nhằm phục vụ tái định cư cho các hộ dân bị ảnh hưởng do giải phóng mặt bằng xây dựng Dự án Quần thể du lịch, lịch sử, sinh thái và tâm linh tại khu vực chùa Linh Phong; đồng thời, bố trí đáp ứng quỹ đất xây dựng nhà ở cho nhân dân và tạo nguồn thu ngân sách địa phương từ nguồn cấp quyền sử dụng đất.
TRỌNG LỢI