10 thí sinh khuyết tật được miễn 4 môn thi xét tốt nghiệp
(BĐ) - Phó Giám đốc Sở GD&ĐT Đào Đức Tuấn đã ký duyệt danh sách 10 thí sinh khuyết tật thuộc diện miễn 4 môn thi xét tốt nghiệp THPT trong kỳ thi THPT Quốc gia 2015. Đó là các em: Bùi Thị Ngọc Hiền (Trường THPT Nguyễn Hồng Đạo), Huỳnh Nhật Ni, Nguyễn Thị Thanh Tuyền, Phan Hoàng Thuận (Trường THPT số 3 An Nhơn), Vũ Minh Long (Trường THPT Nguyễn Trung Trực), Nguyễn Thị Như Ý (Trường THPT Tây Sơn), Trần Gia Trường (Trường THPT Tăng Bạt Hổ), Phan Thị Thảo, Nguyễn Thị Thúy (Trường THPT số 1 Phù Mỹ) và Trần Thị My (Trường THPT số 2 Phù Cát).
Theo Quy chế thi THPT Quốc gia 2015 của Bộ GD&ĐT, để được xét miễn thi 4 môn xét tốt nghiệp THPT, người khuyết tật phải học hết chương trình THPT; đủ điều kiện dự thi theo quy định và có giấy xác nhận khuyết tật do cơ quan có thẩm quyền cấp. Đối với người khuyết tật không đáp ứng được chương trình giáo dục chung, phải được hiệu trưởng trường phổ thông nơi đăng ký học tập xác nhận kết quả thực hiện Kế hoạch giáo dục cá nhân từng năm ở cấp THPT và có giấy xác nhận khuyết tật do cơ quan có thẩm quyền cấp.
N.TÚ