Công ty TNHH Du Lịch Miền Trung trang bị ca nô cao tốc
Ông Nguyễn Phạm Kiên Trung - Giám đốc Công ty TNHH Du Lịch Miền Trung cho biết, Công ty TNHH Du Lịch Miền Trung vừa đầu tư và đưa vào hoạt động chiếc ca nô cao tốc để phục vụ du khách (ảnh). Ca nô trị giá gần 1 tỉ đồng, dài 7,8m, rộng 2,4m, sức chở 18 hành khách và 2 thuyền viên, đóng mới 100% bằng chất liệu composite tiêu chuẩn quốc tế. Công suất của ca nô 150CV, tốc độ tối đa lên đến 70km/giờ trong điều kiện biển êm. Đặc biệt, ca nô sử dụng động cơ thế hệ mới của hãng Yamaha với ưu điểm hoạt động êm ái và thân thiện với môi trường.
Đây là chiếc ca nô cao tốc đầu tiên trong kế hoạch lập đội tàu du lịch cao tốc Quy Nhơn Tour của Công ty TNHH Du Lịch Miền Trung nhằm phục vụ chương trình du lịch “Tắm biển và lặn ngắm san hô”. Theo đó, với nhóm 18 khách (khứ hồi), giá thuê tàu là 1,4 triệu đồng cho tuyến Nhơn Hải - Hòn Khô - Bãi san hô; hơn 1,9 triệu đồng tuyến Nhơn Hải - Hải Giang - Nhơn Hải; và 2,4 triệu đồng tuyến Quy Nhơn - Nhơn Hải.
MỘC LAN