CHƯƠNG TRÌNH HỌC KỲ QUÂN ĐỘI NĂM 2015:
Tổ chức Lễ trưởng thành cho 107 học viên
(BĐ)- Chiều 7.6, tại Trung tâm hoạt động thanh thiếu nhi tỉnh, Tỉnh đoàn phối hợp với Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh, Sở GD&ĐT tổ chức Lễ trưởng thành cho 107 học viên tham gia Chương trình học kỳ Quân đội năm 2015.
Tham gia chương trình, có 107 học viên là thanh thiếu niên. Trải qua 7 ngày rèn luyện, dưới sự giúp đỡ của các điều phối viên, các em đã bước đầu làm quen với môi trường quân đội như: gấp chăn màn, rửa chén, giặt đồ... Qua đó, học cách sống tự lập, tính tự giác, tôn trọng kỷ luật, biết yêu thương, giúp đỡ mọi người. Kết thúc chương trình, Ban Tổ chức đã trao 107 giấy chứng nhận hoàn thành khóa học cho các học viên và 7 giấy chứng nhận cho các điều phối viên tham gia.
KIM CƯƠNG