Giao lưu “Thắp sáng ước mơ thiếu nhi” tại Bình Định
(BĐ) - Tối 11.6, Nhà thiếu nhi TP Hồ Chí Minh phối hợp với Trung tâm hoạt động Thanh thiếu nhi tỉnh tổ chức chương trình giao lưu “Thắp sáng ước mơ thiếu nhi Việt Nam” có 130 Tổng phụ trách đội tiêu biểu của TP Hồ Chí Minh và tỉnh Bình Định tham gia. Sau các chương trình giao lưu văn nghệ, trao đổi kinh nghiệm công tác, Ban tổ chức đã tặng quà (500 ngàn đồng/suất) cho 13 hộ gia đình chính sách, thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn và tặng 2 chiếc xe đạp (tổng trị giá 3 triệu đồng) cho học sinh vượt khó học giỏi.
Được biết, 70 Tổng phụ trách đội của Nhà Thiếu nhi TP Hồ Chí Minh đang thực hiện chương trình “Hành trình theo chân Bác” đến tỉnh Nghệ An. Bình Định là điểm dừng chân số 2 để đoàn tổ chức các hoạt động giao lưu, trao quà.
H.YẾN