Từ 13-25.7 khai mạc Trường hè “Toán học cho sinh viên”
(BĐ) - Ban Quản lý Chương trình trọng điểm Quốc gia phát triển Toán học giai đoạn 2010 đến 2020 đã thông báo sẽ tổ chức Trường hè “Toán học cho sinh viên” năm 2015 tại TP Quy Nhơn, từ 13-25.7. Theo đó, lễ khai mạc sẽ diễn ra lúc 8 giờ sáng ngày 13.7 tại Trường ĐH Quy Nhơn.
Trường hè năm 2015 gồm hai chương trình giảng dạy song song, hướng tới hai nhóm đối tượng sinh viên khác nhau gồm các sinh viên đang theo học ngành Toán và các sinh viên đang theo học ngành sư phạm Toán. Mục đích của Trường hè là hỗ trợ sinh viên giỏi phát huy khả năng học tập và tập dượt nghiên cứu trong quá trình học đại học.
K.K