Mở thêm mạng đường ống nhiều công trình cấp nước tập trung cấp nước cho dân
(BĐ) - Ông Nguyễn Hữu Vui, Phó Giám đốc Sở NN&PTNT, cho biết: Trước tình hình nắng hạn kéo dài, nguồn nước sinh hoạt tại nhiều địa phương trong tỉnh bị thiếu nghiêm trọng, Sở NN&PTNT đã chỉ đạo Trung tâm Nước sạch và Vệ sinh môi trường nông thôn mở thêm mạng đường ống từ các công trình cấp nước tập trung (CTCNTT) do Trung tâm quản lý để cấp nước sinh hoạt cho người dân.
Hiện Trung tâm đã sửa chữa xong các hạng mục của CTCNTT xã Mỹ Chánh (Phù Mỹ) bị hư hỏng và đấu nối thêm đường ống từ công trình này xuống các khu dân cư, cung cấp nước sinh hoạt cho 1.784 hộ dân ở địa phương. Trung tâm cũng đã đấu nối xong 14.785 m đường ống chính từ CTCNTT xã Cát Nhơn (Phù Cát) đến 1.053 hộ dân của các xã khu Đông huyện Phù Cát. Ngoài ra, Trung tâm còn mở mạng CTCNTT Tây Giang, Tây Thuận (Tây Sơn) và CTCNTT Nhơn Tân (thị xã An Nhơn) để giải quyết nước sinh hoạt cho 100 hộ dân xã Tây Thuận, Tây Giang và 56 hộ dân ở xã Nhơn Lộc (thị xã An Nhơn).
T.SỸ