Cơ sở đoàn thực hiện nhiều công trình thanh niên tiêu biểu
(BĐ) - Theo báo cáo Chiến dịch Tình nguyện Hè 2015 của Tỉnh đoàn, trong tháng 6, các huyện, thị, thành đoàn và đoàn trực thuộc đã thực hiện nhiều công trình thanh niên tiêu biểu vì cộng đồng. Điển hình như: Huyện đoàn Tây Sơn thực hiện công trình thanh niên “Bể chứa rác thải bao, bì, chai , lọ thuốc bảo vệ thực vật” tại các cánh đồng ruộng trên xã với tổng trị giá 10 triệu đồng. Huyện đoàn An Lão phối hợp hợp tổ chức 22 buổi sinh hoạt lồng ghép tuyên truyền về công tác phòng chống phá rừng; phối hợp tổ chức 6 hoạt động tuyên truyền tập trung kiểm tra, xử lý diện tích rừng bị lấn chiếm. Đoàn thanh niên Công an tỉnh, Đoàn thanh niên Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh tổ chức 200 ĐVTN tham gia chương trình “Hành quân xanh” tại xã Nhơn Mỹ, Thị xã An Nhơn, xã Hoài Thanh Tây, huyện Hoài Nhơn gồm: nạo vét kênh mương nội đồng phòng chống hạn hán, xây dựng 500m đường bê tông nông thôn; 3 diễn đàn “Phòng chống tội phạm trong thanh thiếu niên”.
H.YẾN