Khai mạc Hội chợ Công Thương Bình Định - 2015
(BĐ) - Chiều 6.8, tại khu vực Quảng trường trung tâm TP Quy Nhơn, Hội chợ (HC) Công Thương Bình Định năm 2015 đã chính thức khai mạc. HC Công Thương Bình Định - 2015 do Sở Công Thương chủ trì. Hai đơn vị trực tiếp tổ chức HC là Trung tâm Xúc tiến thương mại (XTTM) tỉnh và Công ty Cổ phần XTTM và Quảng cáo Quốc tế (CIAT).
Tham gia HC có trên 400 gian hàng của gần 125 doanh nghiệp trong và ngoài tỉnh. Các ngành hàng có mặt tại HC gồm: Công nghiệp, hàng tiêu dùng, sản phẩm đồ gỗ, mỹ nghệ; giống cây trồng, sản phẩm nông nghiệp và khu vực trưng bày, giới thiệu của Sở Công Thương và Trung tâm XTTM các tỉnh, thành phố.
Theo kế hoạch, HC Công Thương Bình Định 2015 sẽ diễn ra trong thời gian 1 tuần và sẽ bế mạc vào ngày 11.8.
VIẾT HIỀN