Trường Cao đẳng nghề Quy Nhơn: Nhiều sinh viên được tuyển dụng tại lễ tốt nghiệp
(BĐ) - Ngày 10.8, Trường Cao đẳng nghề Quy Nhơn đã tổ chức Lễ phát bằng tốt nghiệp cho 960 học viên, sinh viên tốt nghiệp khóa thi ngày 17 đến 30.6.2015. Trong đó, có 865 sinh viên tốt nghiệp hệ Cao đẳng nghề và 95 học viên tốt nghiệp hệ Trung cấp nghề. Đặc biệt, tại Lễ phát bằng tốt nghiệp có 7 doanh nghiệp, gồm: Công ty cổ phần chế biến lâm sản Bình Định, Công ty TNHH MTV ống thép Hoa Sen Bình Định, Công ty TNHH Hon Da Trung Hùng Quy Nhơn, Công ty Cổ phần xây dựng 47, Công ty TNHH Hoàng Thành, Công ty Cổ phần TexGamax chi nhánh xuất khẩu lao động TP. Hồ Chí Minh, Công ty TNHH LOTTE Việt Nam đã đến dự và tuyển dụng tại chỗ nhiều sinh viên vừa nhận bằng tốt nghiệp.
Cùng tại buổi lễ, Trường Cao đẳng nghề Quy Nhơn đã trao bằng tốt nghiệp cho 31 sinh viên của Trường Cao đẳng nghề Chămpasăk (Lào) đã tốt nghiệp hệ cao đẳng các nghề: Công nghệ Ô tô, Điện công nghiệp, Điện tử, Hàn.
NGUYỄN PHÚC
Đúng là Trường ta quá mạnh và chất lượng- Mừng. Nhưng khi tuyển sinh là 4.028 em mà tốt nghiệp chỉ có gần 1000 em- Lo. Do mình sàng lọc để có chất lượng hay học sinh bỏ học, cả 2 vế đều không ổn cả. Thậm chí học sinh "vỡ mộng" à, lỡ nộp tiền nhưng cũng bỏ !! Thu học phí được nhiều vì HS đầu vào nhiều??? hậu quả khôn lường ... dần sẽ hết.