Kiện toàn Ban chỉ đạo liên ngành tỉnh về VSATTP
(BĐ) - Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng vừa ký quyết định kiện toàn Ban chỉ đạo và Tổ giúp việc Ban chỉ đạo liên ngành tỉnh về vệ sinh an toàn thực phẩm (VSATTP). Theo đó, Ban chỉ đạo có 17 thành viên, do Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Mai Thanh Thắng làm Trưởng ban, Phó Giám đốc Sở Y tế Nguyễn Thị Tuyết Nhung làm Phó trưởng ban, Thường trực Ban chỉ đạo. Tổ giúp việc gồm 6 thành viên, do Chi cục trưởng Chi cục An toàn vệ sinh thực phẩm tỉnh Trần Thị Ánh Hồng làm Tổ trưởng.
Ban chỉ đạo liên ngành về VSATTP có nhiệm vụ phân công các thành viên theo dõi địa bàn huyện, thành phố để chỉ đạo, hướng dẫn và đôn đốc các địa phương thực hiện công tác bảo đảm chất lượng, VSATTP của tỉnh theo đúng quy định của Nhà nước. Đồng thời, nghiên cứu, đề xuất với Chủ tịch UBND tỉnh những chủ trương, cơ chế, chính sách, giải pháp trong quản lý nhà nước về VSATTP trên địa bàn tỉnh theo các quy định của pháp luật và phù hợp với thực tế ở địa phương.
Tổ giúp việc có nhiệm vụ chuẩn bị tài liệu, dự thảo báo cáo phục vụ các kỳ họp của Ban chỉ đạo tỉnh, UBND tỉnh về ATTP; thực hiện các nhiệm vụ khác do Trưởng ban chỉ đạo tỉnh phân công.
MAI LÂM