Giải việt dã truyền thống Báo Phú Yên mở rộng năm 2015: Đoàn Báo Bình Định giành giải Nhất toàn đoàn hệ báo chí
(BĐ) - Sáng 16.8, tại TP Tuy Hòa (Phú Yên), Giải việt dã truyền thống Báo Phú Yên mở rộng lần thứ XXIII - năm 2015 đã chính thức khởi tranh. Giải năm nay thu hút sự tham gia của gần 300 VĐV, trong đó có 4 đội tuyển nam, nữ đến từ các tỉnh Khánh Hòa, Đắk Lắk, Thạch Bích - Quảng Ngãi, chủ nhà Phú Yên; VĐV của 9 huyện, thị xã, thành phố trong tỉnh; lực lượng đoàn viên của Huyện đoàn Sơn Hòa, Tây Hòa, Trường đại học Phú Yên, Công an tỉnh, Bộ đội Biên phòng tỉnh và Khách sạn KaYa, cùng các VĐV là nhà báo đến từ các báo: Bình Định, Ninh Thuận, Hải Dương, Đồng Nai, Người Lao động và Phú Yên.
Ở nội dung dành cho các nhà báo (cự ly 2km), đoàn VĐV Báo Bình Định “thâu tóm” danh hiệu ở nội dung nữ, khi giành cả 3 giải cao nhất, cụ thể: Đỗ Thúy Hiếu đoạt giải Nhất, VĐV Dương Thị Liễu giành giải Nhì, giải Ba thuộc về VĐV Nguyễn Thị Muội. Ngoài ra, ở nội dung nam, VĐV Nguyễn Trọng Lợi của Báo Bình Định giành giải khuyến khích. Với kết quả này, đoàn VĐV Báo Bình Định giành giải Nhất toàn đoàn nội dung dành cho các nhà báo.
LÊ CƯỜNG