Giải vô địch cờ vua trẻ xuất sắc toàn quốc năm 2015: Thúy Triên giành HCV nội dung cờ tiêu chuẩn
(BĐ) - Sáng 21.8, các kỳ thủ tham gia Giải vô địch cờ vua trẻ xuất sắc toàn quốc năm 2015 đã thi đấu xong ván thứ 7 nội dung cờ tiêu chuẩn ở các lứa tuổi. Trong ván cuối lứa tuổi U20 nữ, kỳ thủ Nguyễn Thị Thúy Triên của Bình Định đã giành được trận hòa với kỳ thủ Đoàn Thị Hồng Nhung (Hải Phòng), qua đó có được tổng cộng 6 điểm, chính thức giành HCV.
Ngay trước khi ván đấu thứ 7 diễn ra, kỳ thủ đất Võ đã cầm chắc ngôi vô địch, bởi khi đó cô có 5,5 điểm, đứng đầu bảng, hơn người đứng Nhì là Nguyễn Ngọc Thùy Trang (Đồng Tháp) 1,5 điểm.
Ngày 22.8, các kỳ thủ tiếp tục tranh tài ở nội dung cờ chớp.
Giải vô địch cờ vua trẻ xuất sắc toàn quốc năm 2015 diễn ra từ ngày 16.8 tại Bến Tre, thu hút sự tham gia của gần 300 VĐV đến từ 27 tỉnh, thành, ngành trong cả nước. Các VĐV tranh tài ở các nội dung cá nhân nam, nữ ở 2 nội dung cờ tiêu chuẩn và cờ chớp các nhóm tuổi 6, 7, 9, 11, 13, 15, 17, 20.
LÊ CƯỜNG