Bình Định đoạt giải A toàn đoàn tại Hội trại thanh niên "Theo bước chân những người anh hùng"
(BĐ) - Đoàn đại biểu thanh niên Bình Định đã đoạt giải A toàn đoàn Hội trại thanh niên "Theo bước chân những người anh hùng" tại Khu di tích lịch sử Ban an ninh Trung ương Cục miền Nam thuộc xã Tân Lập, huyện Tân Biên, tỉnh Tây Ninh. Hội trại do Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh phối hợp cùng Tổng Cục chính trị - Công an Nhân dân tổ chức từ 16-18.8, với sự tham gia của gần 800 đoàn viên - thanh niên có thành tích trong công tác bảo vệ an ninh Tổ quốc thuộc lực lượng Công an, Quân đội và các tỉnh, thành đoàn trong cả nước.
Tham gia Hội trại, cùng với thanh niên trong cả nước, Đoàn đại biểu thanh niên Bình Định với 23 thành viên đã tham gia nhiều hoạt động như: hành quân về căn cứ Trung ương cục miền Nam; dâng hương tại tượng đài Vì an ninh Tổ quốc, tượng đài Bác Hồ; tọa đàm “Tuổi trẻ vì an ninh Tổ quốc”; thăm, tặng quà, khám bệnh và cấp thuốc miễn phí cho một số gia đình chính sách khó khăn, hộ nghèo trên địa bàn xã Tân Lập; thi đấu thể thao, giao lưu lửa trại...
Tai Hội trại, đồng chí Cao Bay (xóm 4, thôn Diễn Khánh, xã Hoài Đức, huyện Hoài Nhơn) là một trong 70 thanh niên được tuyên dương tại Lễ tuyên dương 10 mô hình tiêu biểu và 70 cá nhân có thành tích xuất sắc trong phong trào Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc. Đồng chí Hồ Minh Quy (Công an huyện Hoài Nhơn) đạt giải Ba và đồng chí Lê Thị Thanh Thủy (phòng PA71, Công an tỉnh Bình Định) đạt giải Khuyến khích Cuộc thi tìm hiểu 70 năm ngày truyền thống Công an nhân dân Việt Nam và 10 năm ngày hội Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc..
Kết thúc Hội trại, Ban Tổ chức đã trao 5 giải A, 9 giải B và 10 giải C.
H.YẾN