Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng tiếp và làm việc với Công ty Gift by Design (Hàn Quốc)
(BĐ) - Ngày 25.8, Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng đã có buổi tiếp và làm việc với Đoàn công tác Công ty Gift by Design (Hàn Quốc) đến tỉnh ta tìm hiểu cơ hội đầu tư dự án sản xuất túi giấy.
Tại buổi làm việc, Ông Hack Kil Kim, Chủ tịch Công ty Gift by Design cho biết, đến Bình Định lần này, Công ty mong muốn tìm hiểu kỹ hơn về cơ chế, chính sách thu hút đầu tư của tỉnh để đầu tư thực hiện dự án sản xuất túi giấy xuất khẩu, diện tích khoảng 15.000m2. Nhà máy sẽ được trang bị dây chuyền sản xuất hiện đại, đảm bảo vệ sinh môi trường, giải quyết việc làm cho khoảng 700 lao động.
Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng cảm ơn Công ty Gift by Design đã đến Bình Định tìm hiểu môi trường đầu tư để hướng đến việc đầu tư dự án sản xuất sản xuất túi giấy xuất khẩu. Tỉnh Bình Định hiện có nhiều khu, cụm công nghiệp, trong đó có Khu Công nghiệp Nhơn Hòa đã hoàn thiện cơ sở hạ tầng, giao thông thuận lợi, cách Cảng Quy Nhơn không xa, là địa điểm lý tưởng để xây dựng nhà máy sản xuất túi giấy xuất khẩu. Các chính sách thu hút đầu tư của tỉnh thông thoáng và tỉnh luôn tạo mọi thuận lợi cho các chủ đầu tư thực hiện các dự án trên địa bàn tỉnh. Về các chính sách thu hút đầu tư cụ thể của tỉnh và mặt bằng để xây dựng nhà máy, các ngành chức năng của tỉnh sẽ cung cấp và giới thiệu cho công ty.
T.SỸ