GIẢI VÔ ĐỊCH CỜ VUA THẾ GIỚI LỨA TUỔI U20 NĂM 2015:
Thúy Triên sẵn sàng tham gia
(BĐ) - Ngày 30.8, kỳ thủ Nguyễn Thị Thúy Triên (Bình Định) đã rời Hà Nội để sang Khanty-Mansiysk (Nga) tham gia Giải vô địch cờ vua thế giới lứa tuổi U20 năm 2015. Cùng đi với cô còn có kỳ thủ Trần Tuấn Minh (Hà Nội) và HLV Đặng Vũ Dũng. Tính đến nay, đã có hơn 100 kỳ thủ thuộc 40 quốc gia và vùng lãnh thổ đăng ký tham gia giải. Theo kế hoạch, giải sẽ diễn ra từ ngày 2 đến 15.9. Các kỳ thủ sẽ thi đấu theo hệ Thụy Sỹ trong 13 ván.
Trước đây, kỳ thủ Nguyễn Thị Thúy Triên đã hai lần tham gia các giải cờ vua trẻ thế giới vào các năm 2011 (thi đấu lứa tuổi U16 nữ tại Brazil) và 2013 (giành HCĐ nội dung cờ chớp lứa tuổi U18 nữ tại UAE). Ngoài ra, cô còn giành được nhiều huy chương tại các giải cờ vua trẻ Đông Nam Á.
Tin, ảnh: ĐỨC MẠNH