Đề nghị công nhận xã Cát Hiệp đạt chuẩn xã nông thôn mới
Ban chỉ đạo thực hiện chương trình mục tiêu Quốc gia xây dựng nông thôn mới (NTM) của tỉnh và huyện Phù Cát vừa tiến hành kiểm tra kết quả thực hiện 19 tiêu chí NTM tại xã Cát Hiệp.
Là địa phương có xuất phát điểm rất thấp, và được chọn làm điểm xây dựng NTM giai đoạn 2011- 2015, trong hơn 4 năm qua, được sự hỗ trợ tích cực của các cấp các ngành, cán bộ và nhân dân xã Cát Hiệp đã nỗ lực phát huy nội lực, thực hiện đạt 19 tiêu chí NTM. Việc xây dựng NTM giúp bộ mặt nông thôn ở Cát Hiệp đổi thay vượt bậc, đời sống người dân được nâng lên đáng kể. Qua kiểm tra, phân tích và đánh giá, Đoàn thẩm định đã nhất trí đề nghị UBND tỉnh công nhận xã Cát Hiệp đạt xã NTM năm 2015.
HOÀI TRUNG