Tăng cường công tác sơ cấp cứu ngoại viện
(BĐ) - Thực hiện chỉ đạo của UBND tỉnh tại Công văn số 4077/UBND-KTN về việc tăng cường đảm bảo trật tự an toàn giao thông trong dịp lễ Quốc khánh 2.9 và khai giảng năm học mới 2015-2016; Sở Y tế vừa có văn bản yêu cầu các đơn vị trực thuộc đẩy mạnh tuyên truyền, phổ biến, giáo dục pháp luật về trật tự an toàn giao thông.
Một ca phẫu thuật cho nạn nhân tai nạn giao thông thực hiện tại BVĐK tỉnh.
Với Bệnh viện Đa khoa (BVĐK) tỉnh, BVĐK khu vực Bồng Sơn, BVĐK khu vực Phú Phong, Trung tâm Y tế các huyện, thị xã, thành phố, cần đảm bảo duy trì thường trực số điện thoại vận chuyển cấp cứu 115; có kế hoạch tăng cường công tác sơ cấp cứu ngoại viện và vận chuyển người bị tai nạn giao thông tại hiện trường đến các cơ sở y tế. Đồng thời, đảm bảo đầy đủ nhân lực, trang thiết bị, thuốc, vật tư y tế để cấp cứu kịp thời và tích cực điều trị các trường hợp chấn thương do tai nạn giao thông.
MAI LÂM