Thành lập thêm 77 tổ đội đoàn kết khai thác thủy sản trên biển
(BĐ) - Chi cục Khai thác và Bảo vệ nguồn lợi thủy sản tỉnh cho biết, đầu năm đến nay, ngư dân trong tỉnh đã thành lập thêm 77 tổ đội đoàn kết khai thác thủy sản (KTTS) trên biển với 383 tàu cá tham gia; nâng tổng tổ đội đoàn kết KTTS trong toàn tỉnh lên 395 tổ, với 1.527 tàu cá.
Việc thành lập nhiều tổ, đội đoàn kết đã giúp cho ngư dân yên tâm bám biển, bám ngư trường.
- Trong ảnh: Ngư dân đưa sản phẩm đánh bắt được lên bờ (ảnh chụp tại Cảng cá Tam Quan Bắc, huyện Hoài Nhơn).
Qua các đội đoàn kết KTTS trên biển, ngư dân sẽ hỗ trợ, chia sẻ nhau trong việc tìm kiếm nguồn lợi thủy sản và đảm bảo an toàn tàu cá trên biển; từ đó, yên tâm bám biển, bám ngư trường.
T.SỸ