Lãnh đạo tỉnh tiếp và làm việc với Công ty Data Streams (Hàn Quốc)
(BĐ) - Sáng 14.9, tại Văn phòng UBND tỉnh, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Mai Thanh Thắng đã tiếp và làm việc với ông Sang Young Lee, Chủ tịch Hội đồng Quản trị, Tổng Giám đốc Công ty Data Streams (Hàn Quốc) chuyên về phần mềm quản lý dữ liệu tài chính, ngân hàng, công nghệ thông tin - đến tìm hiểu cơ hội đầu tư tại tỉnh. Cùng dự buổi tiếp còn có ông Ngô Xuân Tỵ, Tham tán Thương mại Đại sứ quán Việt Nam tại Hàn Quốc.
Tại buổi làm việc, ông Sang Young Lee cho biết: Data Streams là 1 trong 20 doanh nghiệp lớn của Hàn Quốc chuyên về lĩnh vực phần mềm dữ liệu quản lý tài chính, ngân hàng, quản lý thuế... Công ty hiện có các hoạt động thương mại đầu tư tại các quốc gia như: Hoa Kỳ, Hàn Quốc, Nhật Bản, Trung Quốc và hiện đang có kế hoạch mở rộng tại các quốc gia ở khu vực châu Á. Tại Hàn Quốc, Data Streams đang triển khai dự án của Chính phủ về phần mềm quản lý thuế, tránh tổn thất thuế nhà nước; đồng thời là nhà cung ứng dịch vụ Data warehouse và Total management solutions cho hệ thống tài chính, ngân hàng tại Hàn Quốc.
Trong chuyến công tác lần này tại Bình Định, Data Streams muốn tìm cơ hội hợp tác, triển khai các dự án về xây dựng phần mềm dữ liệu về quản lý tài chính, ngân hàng, quản lý thuế, tư vấn hỗ trợ, chuyển giao công nghệ phầm mềm cho các công ty, tập đoàn, ngân hàng, các tổ chức nhà nước…
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Mai Thanh Thắng cảm ơn ông Sang Young Lee đã quan tâm và đặt vấn đề hợp tác xúc tiến đầu tư tại Bình Định về việc ứng dụng công nghệ thông tin trong các lĩnh vực tài chính, ngân hàng, quản lý thuế... Tỉnh sẽ quan tâm, hỗ trợ, tạo điều kiện thuận lợi cho các hoạt động của Data Streams trên địa bàn tỉnh.
NGUYỄN HÂN