GIẢI TAEKWONDO CÚP CÁC CLB MẠNH TOÀN QUỐC NĂM 2015:
Đoàn Bình Định đã giành được 2 HCĐ
(BĐ) - Ngày 15.9, ông Đinh Quang Đông, HLV đội tuyển taekwondo Bình Định, cho biết: “Tại Giải taekwondo Cúp các CLB mạnh toàn quốc năm 2015, các VĐV Bình Định đã giành được 2 HCĐ nội dung đối kháng cá nhân. Cụ thể, võ sĩ Nguyễn Thị Diễm đoạt HCĐ hạng cân 53kg nữ lứa tuổi trên 17; võ sĩ Trần Thị Thanh Hoa giành HCĐ hạng cân 44kg nữ lứa tuổi dưới 17”.
Giải taekwondo Cúp các CLB mạnh toàn quốc năm 2015 khởi tranh từ ngày 12.9, với sự tham gia của gần 500 VĐV đến từ 39 CLB thuộc các tỉnh, thành, ngành trong cả nước, tranh tài ở nội dung quyền và đối kháng các lứa tuổi 15, 17 và trên 17. Tại giải này, đội tuyển taekwondo Bình Định có 6 VĐV tham gia. Hiện các VĐV đất Võ còn thi đấu các nội dung: đối kháng đồng đội nữ, quyền cá nhân và quyền đồng đội.
VŨ LÊ