Giải việt dã truyền thống Báo Quảng Nam mở rộng năm 2015: Đoàn Bình Định giành 1 HCB
(BĐ) - Sáng 18.9, tại TP Tam Kỳ (Quảng Nam) đã diễn ra Giải việt dã truyền thống Báo Quảng Nam mở rộng năm 2015. Giải có tổng cộng 13 nội dung thi đấu, trong đó ở hệ đội tuyển các tỉnh tranh tài ở cự ly 10km dành cho nam và 5km dành cho nữ. Đã có 78 VĐV đến từ 14 tỉnh, thành, ngành tham gia thi đấu hệ đội tuyển. Tại giải này, đoàn Bình Định có 8 VĐV góp mặt, trong đó Phạm Thị Hồng Lệ đã giành HCB cá nhân. Kết quả này cũng giúp cho đoàn Bình Định giành vị trí Ba toàn đoàn, sau Trung tâm Huấn luyện Thể thao quốc gia III và đoàn Quảng Ngãi.
Theo kế hoạch ban đầu, Giải việt dã truyền thống Báo Quảng Nam mở rộng năm 2015 diễn ra ngày 16.9, tuy nhiên, do ảnh hưởng của cơn bão số 3, giải đã phải lùi lại hai ngày.
ĐỨC MẠNH