Đầu tư gần 14,5 tỉ đồng xây dựng cầu Tân Hòa
(BĐ) - UBND tỉnh vừa quyết định phê duyệt chủ trương đầu tư xây dựng cầu Tân Hòa, xã Cát Tân (Phù Cát). Theo đó, cầu Tân Hòa có chiều dài 84m. Tổng mức đầu tư xây dựng công trình gần 14,5 tỉ đồng; trong đó, ngân sách tỉnh hỗ trợ 50%. Công trình do UBND huyện Phù Cát làm chủ đầu tư; thời gian thực hiện trong 2 năm 2016 và 2017.
Cầu Tân Hòa được xây dựng nhằm thay thế cầu cũ đã hư hỏng; kết nối giao thông liên huyện nối từ xã Cát Tân đi huyện Tây Sơn, kịp thời đáp ứng nhu cầu vận chuyển hàng hóa, đi lại của người dân.
TRỌNG LỢI