Đẩy nhanh tiến độ xây dựng Dự án nâng cấp, mở rộng QL1D
(BĐ) - Ngày 28.9, UBND tỉnh đã ban hành văn bản về việc đẩy nhanh tiến độ xây dựng hoàn thành Dự án (DA) nâng cấp, mở rộng quốc lộ (QL) 1D, nhằm chỉnh trang đô thị và phục vụ yêu cầu phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh.
Theo đó, UBND tỉnh giao Sở GTVT khẩn trương thực hiện việc phê duyệt điều chỉnh tổng mức đầu tư DA QL1D đoạn từ ngã ba Phú Tài đến ngã năm Long Vân để nghiệm thu và thanh quyết toán theo quy định. Sở GTVT chỉ đạo các đơn vị có liên quan khẩn trương hoàn thành các thủ tục đầu tư DA nâng cấp, mở rộng QL1D đoạn từ Long Vân đến Bến xe liên tỉnh với quy mô mặt cắt ngang 40m (kết hợp cả 2 giai đoạn), trình cấp thẩm quyền phê duyệt theo đúng quy định; đồng thời, chỉ đạo thi công theo phương án hoàn chỉnh đảm bảo tiến độ đề ra. Sở GTVT chỉ đạo thảm bê tông nhựa đoạn từ Bến xe trung tâm đến giao đường Hoàng Văn Thụ và đoạn từ cây xăng số 4 đến kho xăng dầu hoàn thành trước 15.10.2015 theo chỉ đạo của Thường trực Tỉnh ủy tại Thông báo số 1567-TB/TU ngày 22.9.2015.
N. HÂN