Giải bóng đá mini vô địch tỉnh - tranh cúp Bidiphar năm 2015:
CLB Quân Trấn vô địch, Đam Mê và Bảo Nam rớt hạng
(BĐ) - Tối 30.9, lượt trận cuối cùng của Giải bóng đá mini vô địch tỉnh - tranh cúp Bidiphar năm 2015 đã diễn ra. Với việc giành được 1 điểm sau trận hòa 4-4 trước CLB Amigos, đội Quân Trấn đã chính thức đoạt ngôi vô địch với thành tích bất bại (10 trận thắng, 4 trận hòa, được 34 điểm). Trong khi đó, dù giành chiến thắng 9-3 trước đội Đam Mê, nhưng CLB Bảo Nam cũng không thể giành quyền trụ hạng, do thua kém đội Hoa Tâm về hiệu số bàn thắng-bại (có cùng 14 điểm).
Đội Quân Trấn trên bục nhận danh hiệu vô địch.
Ngay sau khi kết thúc các trận đấu, Ban Tổ chức đã tiến hành trao giải cho các tập thể và cá nhân. Trong đó, đội vô địch Quân Trấn được nhận cúp, cờ, huy chương và 7 triệu đồng tiền thưởng; đội á quân Thành Đạt được nhận cờ, huy chương và 5 triệu đồng; đội Tú Vân Sport giành giải Ba với cờ, huy chương và 3 triệu đồng; dù rớt hạng nhưng CLB Đam Mê cũng được an ủi phần nào với giải phong cách; cầu thủ Phan Trọng Vinh (Tú Vân Sport) được trao giải “Vua phá lưới”; thủ môn Nguyễn Minh Hoan (CLB Quân Trấn) đoạt giải “Thủ môn xuất sắc nhất”; cầu thủ Văn Hạnh (CLB Quân Trấn) đoạt giải “Cầu thủ xuất sắc nhất giải”.
Tin, ảnh: LÊ CƯỜNG