Huyện Phù Cát: Thêm 2 xã về đích xây dựng nông thôn mới
(BĐ) - Ông Vũ Quốc Bảo, Trưởng Phòng NN&PTNT kiêm Phó Trưởng Ban Chỉ đạo xây dựng nông thôn mới huyện Phù Cát, cho biết: 2 xã Cát Tài, Cát Hiệp vừa được UBND tỉnh thẩm định, công nhận đạt 19/19 tiêu chí xây dựng nông thôn mới trong tháng 9 vừa qua.
Xây dựng hệ thống kênh mương thủy lợi ở xã Cát Trinh
Như vậy, đến thời điểm này, huyện Phù Cát đã có 3/16 xã hoàn thành xây dựng nông thôn mới gồm xã Cát Trinh, Cát Tài, Cát Hiệp. Theo kế hoạch, đến năm 2016, huyện Phù Cát sẽ có thêm 4 xã tiếp theo về đích xây dựng nông thôn mới gồm Cát Tường, Cát Nhơn, Cát Hưng và Cát Hanh.
Tin ảnh N. HÂN