Phù Cát: Hiệu quả từ một mô hình chuyển đổi sản xuất
Thực hiện chuyển đổi mùa vụ, cây trồng, để nâng cao hiệu quả kinh tế, tăng thu nhập cho nông dân, những năm gần đây, huyện Phù Cát đã từng bước nhân rộng mô hình sản xuất lúa Thu Ðông (TÐ), đậu phụng Xuân Hè (XH).
Theo ông Phan Sĩ Hùng, Phó phòng NN&PTNT huyện Phù Cát, cho biết: Địa phương có diện tích sản xuất lúa mùa gieo khô khá lớn, nhưng năng suất thấp và bấp bênh, vì vụ này thường bị sâu bệnh và bão lũ gây hại. Do đó, từ năm 2009, huyện đã triển khai mô hình sản xuất lúa TĐ, đậu phụng XH, trên cơ sở chuyển diện tích sản xuất 1 vụ lúa mùa gieo khô, năng suất thấp. Mô hình đầu tiên được thực hiện trên diện tích 5,6 ha tại thôn An Điềm - xã Cát Lâm.
Kết quả trong năm đầu tiên, năng suất lúa đạt 55 tạ/ha, năng suất đậu phụng đạt 38 đến 40 tạ/ha. Tính theo giá bán tại thời điểm, với 2 vụ sản xuất trong năm, trên chân đất cát thiếu nước, nghèo dinh dưỡng, đã cho thu nhập trên 75 triệu đồng/ha, sau khi trừ chi phí còn lãi trên 42 triệu đồng/ha, cao gấp 5 lần so với trước đây chỉ sản xuất 1 vụ lúa mùa gieo khô, năng suất chỉ 25 tạ/ha.
Vụ lúa TĐ không chỉ khai thác tiềm năng quỹ đất thuộc diện chân cao, thiếu nước, nghèo dinh dưỡng để đưa vào sản xuất, mà thời vụ sản xuất đã né được yếu tố bất lợi là sâu bệnh gây hại và bão lũ trong giai đoạn đòng trỗ như lúa mùa gieo khô trước đó. Năng suất lúa thu hoạch cao gấp 2 lần so với lúa mùa gieo khô, cộng thêm vụ đậu phụng XH năng suất khá cao, nên không chỉ đem lại hiệu quả kinh tế cao, mà đã góp phần tạo việc làm và tăng thu nhập cho nông dân.
Ứng dụng mô hình này, hơn 5 năm qua, nông dân Phù Cát đã từng bước mở rộng diện tích sản xuất lúa TĐ, đậu phụng XH; năm 2014 diện tích sản xuất đạt trên 300 ha, tập trung ở các xã có khá nhiều diện tích sản xuất 1 vụ lúa gieo khô trong năm như Cát Hiệp, Cát Trinh, Cát Tân, Cát Sơn, Cát Lâm, Cát Tài... Năm nay, nông dân Phù Cát tiếp tục mở rộng diện tích sản xuất lúa TĐ và đậu phụng XH trên chân đất đồi gò thiếu nước, trước đây chỉ sản xuất 1 vụ lúa gieo khô/năm.
HOÀI TRUNG