HTX Vận tải cơ giới Phù Cát: Đẩy mạnh hoạt động kinh doanh vận tải
HTX Vận tải cơ giới Phù Cát vừa tổ chức Đại hội xã viên lần thứ IX, nhiệm kỳ 2015-2020, nhằm đánh giá kết quả hoạt động kinh doanh vận tải trong nhiệm kỳ qua; đề ra phương hướng, nhiệm vụ nhiệm kỳ mới; bầu HĐQT, Ban kiểm soát khóa IX của HTX. Ông Nguyễn Văn Tấn được bầu làm Chủ tịch HĐQT, kiêm Giám đốc HTX.
Trong 5 năm qua, HTX Vận tải cơ giới Phù Cát đã khắc phục khó khăn, đẩy mạnh hoạt động kinh doanh vận tải; trang bị phương tiện chất lượng cao phục vụ tốt nhu cầu của khách hàng, như xe giường nằm, xe vận chuyển container, taxi và xe buýt. Hiện HTX có 13 xe buýt, 27 xe khách - taxi, 2 xe tải và 2 xe vận chuyển container, với tổng nguồn vốn trên 49 tỉ đồng; tổng doanh thu trong nhiệm kỳ qua hơn 70,2 tỉ đồng, góp phần cải thiện và nâng cao đời sống xã viên. HTX đã nộp ngân sách nhà nước trên 2,7 tỉ đồng.
Trong nhiệm kỳ mới, HTX Vận tải cơ giới Phù Cát sẽ tập trung đổi mới phương tiện có chất lượng cao, phục vụ tốt nhu cầu hành khách, nhất là xe buýt. Tăng cường công tác quản lý, điều hành hoạt động kinh doanh vận tải theo đúng luật định. Chú trọng công tác giáo dục thái độ phục vụ, ứng xử có văn hóa của đội ngũ lái xe, nhân viên phục vụ trên xe. Xử lý nghiêm minh những trường hợp vi phạm nội quy của HTX. Xúc tiến mở tuyến xe buýt từ Đề Gi (Phù Cát) đi Mỹ An (huyện Phù Mỹ) và các tuyến nội huyện từ thị trấn Ngô Mây đi Cát Sơn, Cát Hải, góp phần tăng doanh thu cho HTX và xã viên.
THẾ HÀ