12 thanh niên tham gia khảo sát du lịch tại Thái Lan
(BĐ) - Thông tin từ Tỉnh đoàn, từ ngày 18 - 24.10, 12 thanh niên là học viên xuất sắc nhất trong Chương trình đào tạo giáo dục kiến thức hội nhập cho thế hệ trẻ tỉnh Bình Định - Khóa I, đã có chuyến khảo sát học tập, nghiên cứu thực tiễn để thực hiện Đề tài “Mô hình phát triển du lịch của Thái Lan và khả năng áp dụng vào định hướng phát triển du lịch tỉnh Bình Định”. Đoàn sẽ khảo sát làm việc với đại diện Ban Quản lý các địa điểm du lịch nổi tiếng của Thái Lan để tìm hiểu các hình thức phát triển du lịch khác nhau như: danh lam thắng cảnh, văn hóa - lịch sử, vui chơi, giải trí, thương mại...
Đặc biệt, ngày 22.10, Đoàn sẽ có buổi giao lưu với 18 học viên tỉnh Bình Định đang học tập về văn hóa và ngôn ngữ Thái Lan tại Trường Đại học Hoàng gia Udon Thani. Chương trình khảo sát nhằm tạo môi trường cho cán bộ, công chức, viên chức tỉnh áp dụng kiến thức vào thực tiễn nghiên cứu, tìm hiểu các mô hình phát triển kinh tế - xã hội của các nước ASEAN, vận dụng vào sự phát triển của tỉnh.
HẢI YẾN