Hiệp hội Điện cơ Bình Định: Nhiều sáng tạo kỹ thuật và hoạt động thiện nguyện
(BĐ) - Ngày 1.11, tại TP Quy Nhơn, Hiệp hội Điện cơ Bình Định tổ chức tổng kết hoạt động năm 2015.
Năm 2015, các hội viên trong Hiệp hội đã có nhiều sáng tạo khoa học kỹ thuật (KHKT) ứng dụng vào sản xuất và đời sống mang lại hiệu quả tích cực như: Sáng chế motor điện không đồng bộ thành dynamo phát điện phục vụ ngư dân, giảm 30% giá thành sản phẩm; điều chỉnh các loại motor sai tần số và điện thế giúp đảm bảo an toàn động cơ trong sản xuất, kinh doanh và giảm năng lượng tiêu thụ điện; thiết kế và lắp ráp các tủ điện tự động hóa công suất lớn từ 50HP đến 1500HP; hướng dẫn các thuyền viên cách sử dụng và sửa chữa máy phát điện, lắp đặt hệ thống điện an toàn trên tàu… Cùng với đó, Hiệp hội còn tích cực thực hiện các hoạt động thiện nguyện như: trao học bổng cho học sinh hoàn cảnh khó khăn; tặng quà cho Mẹ Việt Nam anh hùng, gia đình chính sách ở huyện miền núi; hỗ trợ chương trình “Tiếp sức mùa thi” của Thành đoàn Quy Nhơn; mở lớp dạy nghề điện cơ miễn phí…
Được biết, Hiệp hội Điện cơ hiện có 93 hội viên là chủ doanh nghiệp lĩnh cực thương mại sản xuất, lắp ráp và sữa chữa thiết bị điện, cơ khí, ngư cơ. Hiệp hội đã thành lập các chi hội ở các huyện, thị, thành phố trong tỉnh và chi đoàn Hiệp hội điện cơ Bình Định.
HẢI YẾN
Tôi Tên Nguyễn Thanh Trung. Kỹ Sư Điện CN. hiện mình muốn tham gia vào hội không biết được không? va tham gia như thế nào. xin toa soan hướng dẫn.