Chấp thuận chủ trương đầu tư Nhà máy xử lý chất thải rắn tại xã Canh Hiệp
(BĐ) - UBND tỉnh vừa chấp thuận chủ trương đầu tư cho Công ty TNHH Dịch vụ Xuất nhập khẩu Cửu Long thực hiện Dự án nhà máy xử lý chất thải rắn tại xã Canh Hiệp, huyện Vân Canh.
Nhà máy có tổng diện tích 7,1 ha với vốn đầu tư 72,5 tỉ đồng được đầu tư thành 2 giai đoạn. Dự kiến giai đoạn 1 sẽ đi vào hoạt động trong quý III.2017, giai đoạn 2 hoạt động trong quý I.2019. Tổng công suất xử lý chất thải đạt được khi nhà máy hoàn thành xong 2 giai đoạn là 100 tấn/ngày.
N. QUÝ